ASKOFU MOKIWA AFUTA KESI

SHARE:

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam imefuta kesi ya madai iliyofunguliwa na aliyekuwa Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana...

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam imefuta kesi ya madai iliyofunguliwa na aliyekuwa Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana Dayosisi ya Dar es Salaam, Dk Valentino Mokiwa dhidi ya Askofu Mkuu wa kanisa hilo nchini, Dk Jacob Chimeledya na Bodi ya Wadhamini wa kanisa hilo, akiomba mahakama imtangaze kuwa askofu halali.
Hatua hiyo imechukuliwa baada ya Wakili wa mdai, Mathew Kabunga kudai kuwa yeye na mteja wake wamejadiliana na kwamba Dk Mokiwa ameomba kesi hiyo ifutwe.
Wakili wa wadaiwa, Emmanuel Nkoma alidai hawana pingamizi na hoja zilizotolewa na upande wa mdai kuhusu kufutwa kwa kesi hiyo kwa sababu yeye ndiye aliyefungua shauri hilo.
Pia alidai mdaiwa wa kwanza na wa pili, wameingia gharama za kuweka mawakili katika kesi hiyo kwa ajili ya kujibu madai yao, hivyo mahakama itoe oda ya gharama zilizotumika na usumbufu uliojitokeza kwa wadaiwa hao.
Hakimu Simba alisema shauri hilo linaondolewa mahakamani kama ilivyoombwa na kwamba suala la gharama watajadiliana ni kiasi gani kimetumika ili walipe.
Hata hivyo, Hakimu Simba alitaka kujua kuhusu maombi mengine namba 35 yaliyofunguliwa na Dk Mokiwa ambapo Wakili Kabunga alieleza kuwa maombi hayo hayajapelekwa kwa wadaiwa, hivyo yamepitwa na wakati.
Februari 22, mwaka huu, mawakili wa wadaiwa Gabriel Masingwa na Nkoma walifika mahakamani hapo na kuieleza mahakama kuwa Wakili Kabunga amewapatia barua ya kuomba kufutwa kesi hiyo.
Kwa mujibu wa barua hiyo kutoka kwa wakili wa Dk Mokiwa iliyowasilishwa tarehe hiyo, ilieleza kuwa wanaomba tarehe ya kutajwa kwa shauri hilo (Februari 28), irudishwe nyuma kwa kuwa kuna juhudi za kutatua mgogoro katika nyumba ya maaskofu. Barua hiyo ilieleza kuwa mteja wake ana nia ya kuondoa shauri hilo mahakamani kwa kuwa utaratibu wa kumaliza mgogoro huo hauwezi kufanyika iwapo kesi inaendelea mahakamani.
Dk Mokiwa alifungua kesi hiyo namba 20/2017 kupitia Kampuni ya Uwakili ya M. B Kabunga and Co. Advocates, alipinga kuvuliwa uaskofu wake.
Baada ya kufungua kesi hiyo, mawakili wa kanisa hilo, waliamua kuwasilisha mahakamani hapo majibu yao, wakiiomba kuitupilia mbali kesi hiyo kwa kuwa mahakama haina mamlaka ya kuisikiliza.
Katika hati yao ya majibu, walalamikiwa hao wanadai hati ya madai haipo sahihi mahakamani hapo, kwa kuwa haina uwezo wa kuingilia masuala ya kiimani kwani yanapaswa kusikilizwa na kutafutiwa ufumbuzi kwenye vyombo vya kidini.
Aidha, wanadai kitendo cha Dk Mokiwa kufungua kesi hiyo mahakamani ni kwenda kinyume na Katiba ya Kanisa la Anglikana ya mwaka 1970 ambayo ilifanyiwa marekebisho Oktoba, 2014.
Hata hivyo, Dk Mokiwa katika hati yake ya madai, anadai kwamba waumini takribani 28 wa kanisa hilo, waliandika barua ikiwa na mashitaka 10 dhidi yake, lakini barua hiyo haikuwasilishwa kwake na kwake ilionesha kuna nakala.
Anadai kwamba Desemba 20, mwaka jana, mlalamikiwa wa kwanza (Dk Chimeledya) alimuandikia barua kumtaka kustaafu mwenyewe katika nafasi yake bila ya kueleza sababu na kumpa nafasi ya kuweza kujibu tuhuma.
Kwa kupitia hati yake ya madai, Dk Mokiwa anadai kwamba tuhuma hizo hazina vielelezo vyovyote vya kuthibitisha tuhuma hizo, bali ni mambo ya kupika kumharibia askofu huyo.
Kutokana na hayo, anaiomba mahakama kuamuru Dk Mokiwa ni askofu halali, kumlipa gharama za kesi na kutoa amri nyingine inazoona zinafaa.
Aidha, Januari 7, mwaka huu, Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana Tanzania, Dk Chimeledya alimvua uaskofu mkuu Dk Mokiwa kutokana na mashitaka 10 aliyofunguliwa na walei 32 wa Kanisa la Anglikana Dayosisi ya Dar es Salaam yakiwemo ya ufisadi wa mali za kanisa.
Uamuzi wa kumvua uaskofu ulichukuliwa baada ya Dk Mokiwa kugoma kujiuzulu kama ilivyoshauriwa na nyumba ya maaskofu ambayo ilimkuta na hatia ya kufuja mali za kanisa hilo na kukiuka maadili ya kichungaji ambayo yalibainishwa kwenye ripoti ya uchunguzi iliyoundwa na kiongozi mkuu wa kanisa hilo nchini Licha ya uamuzi wa kumvua uaskofu, Dk Chimeledya pia aliagiza waraka unaoagiza askofu huyo kuondolewa madarakani, usambazwe kwenye makanisa yote yaliyoko chini ya dayosisi ya Dar es Salaam na usomwe jana kwenye ibada mbele ya waumini.
Hata hivyo, Dk Mokiwa aliugomea uamuzi huo kwa maelezo kuwa mwajiri wake ni Sinodi ya Dar es Saalam ambayo ndiyo yenye uamuzi wa kumfuta kazi na sio askofu mkuu au askofu mwingine yeyote wa kanisa la Anglikana Tanzania.
Dk Mokiwa alikuwa akituhumiwa kwa mashitaka 10 ikiwemo kuzuia Dayosisi ya Dar es Salaam kupeleka michango pasipo maelekezo ya sinodi ya Dayosisi ya Dar es Salaam, kuhamasisha dayosisi kujitoa katika udhamini wa Kanisa Anglikana Tanzania (KAT) kwa lengo la kuifarakanisha dayosisi na jimbo kinyume cha Katiba ya dayosisi.
Chanzo:HabariLeo 01/03/2017

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,253,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,559,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3215,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,328,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,341,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1344,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1269,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: ASKOFU MOKIWA AFUTA KESI
ASKOFU MOKIWA AFUTA KESI
https://1.bp.blogspot.com/-BNwUZuNUdiA/WLbx-6ZEi7I/AAAAAAAAXFg/Uslg3Q2eEAYfqPcWsZXLhsG5zGBkxGalwCLcB/s1600/1488368931-MOKIWA.jpg
https://1.bp.blogspot.com/-BNwUZuNUdiA/WLbx-6ZEi7I/AAAAAAAAXFg/Uslg3Q2eEAYfqPcWsZXLhsG5zGBkxGalwCLcB/s72-c/1488368931-MOKIWA.jpg
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/03/askofu-mokiwa-afuta-kesi.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/03/askofu-mokiwa-afuta-kesi.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy