DR. MWELE AELEZA VYOMBO VYA HABARI VILIVYOCHANGIA KUTUMBULIWA NA RAIS DKT MAGUFULI

SHARE:

Nafikiri changamoto kubwa ya vyombo vya habari nchini Tanzania ni ukosefu wa ujuzi miongoni mwa waandishi wa habari kuhusu namna ya kuwas...

Nafikiri changamoto kubwa ya vyombo vya habari nchini Tanzania ni ukosefu wa ujuzi miongoni mwa waandishi wa habari kuhusu namna ya kuwasilisha taarifa juu ya kazi za watafiti. Na wanaposhindwa kuwasilisha taarifa hizo kwa usahihi, sisi watafiti huwalaumu na ndio pale tunaamua kuwa tutakaa kimya kutozungumza na vyombo vya habari tena.
Hayo yalisemwa na Dr. Mwele Malecela wakati akifanya mahojiano na gazeti la The Citizen kuhusu maoni yake juu ya namna vyombo vya habari vinavyofanyakazi nchini Tanzania.
Dr. Mwele alikuwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Taifa ya Utafiti wa Magonjwa ya Binadamu (NIMR) ambapo uteuzi wake ulitenguliwa na Rais Dkt Magufuli Disemba 16 mwaka jana baada ya kile kilichodaiwa kuwa alitangaza kwamba Tanzania kuna ugonjwa wa ZIKA.
Kwa sasa kuna watu wengi nchini Tanzania wameamua kukaa kimya kutozungumza na vyombo vya habari kwa hofu kuwa kile watakachosema sicho kitakachowasilishwa kwa jamii.
Akizungumzia sakata la kuenguliwa kwake sababu ya taarifa zilizotolewa, Dr. Mwele alisema kuwa, tulikuwa katika mkutano ambapo tulijadili kuhusu magonjwa mbalimbali. Tulizungumza kuhusu Ebola, UKIMWI na mambo mengi mbalimbali, lakini waandishi wa habari wakaamua kuegemea kwenye suala la ZIKA pekee.
Alipoulizwa kuhusu madhara ya jambo hilo, alisema kuwa mwisho wa siku mtu alipoteza kazi yake.
Aidha, Dr. Mwele alisema kuwa licha ya hayo yote kutokea, hana mgogoro na wanadishi wa habari, lakini amependekeza kuwa kuwapo na waandishi wa habari wataalamu katika nyanja fulani, mfano sayansi, biashara, uchumi, siasa ambao ndio watakuwa wakiandika habari ili kuepusha matatizo zaidi.
Bila kuwapo na waandishi kama hao, itakuwa vigumu kwa watafiti kuendelea kufanyakazi na waandishi kwa hofu ya matatizo zaidi kutokea. Mwanzoni tulichukuliwa kuwa ni kawaida, sababu kazi ya mwandishi ni kuwasilisha ujumbe, basi haihitaji kuwa mtaalumu katika nyanja fulani ili aweze kuifanyia kazi, lakini sasa ni hatari kwani taarifa wanazozitoa kama si sahihi zinasababisha watu kupoteza kazi, na madhara mengine, alisema Dr. Mwele.

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,253,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,559,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3215,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,328,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,341,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1344,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1269,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: DR. MWELE AELEZA VYOMBO VYA HABARI VILIVYOCHANGIA KUTUMBULIWA NA RAIS DKT MAGUFULI
DR. MWELE AELEZA VYOMBO VYA HABARI VILIVYOCHANGIA KUTUMBULIWA NA RAIS DKT MAGUFULI
https://3.bp.blogspot.com/-ta_6L2QrNtY/WP3PA59cHKI/AAAAAAAAZ5k/dv4uNHbgsx0V80-PmQ12FMxVrISEMTSowCLcB/s1600/xDKT.-MWELE-1-750x375.jpg.pagespeed.ic.IrpDNX3he8.webp
https://3.bp.blogspot.com/-ta_6L2QrNtY/WP3PA59cHKI/AAAAAAAAZ5k/dv4uNHbgsx0V80-PmQ12FMxVrISEMTSowCLcB/s72-c/xDKT.-MWELE-1-750x375.jpg.pagespeed.ic.IrpDNX3he8.webp
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/04/dr-mwele-aeleza-vyombo-vya-habari.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/04/dr-mwele-aeleza-vyombo-vya-habari.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy