NDALICHAKO ATETEA MAKATO YA VYUO VIKUU

SHARE:

WAKATI kukiwa na malalamiko kutoka kwa wafanyakazi walionufaika na Bodi ya Mikopo kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) kuwa makato ya as...

WAKATI kukiwa na malalamiko kutoka kwa wafanyakazi walionufaika na Bodi ya Mikopo kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB) kuwa makato ya asilimia 15 ya mshahara kabla ya kodi kama marejesho ni makubwa-
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Profesa Joyce Ndalichako amesema makato hayo yapo kwa mujibu wa sheria.
Amesema hakuna jambo ambalo serikali inafanya bila kufuata sheria hivyo makato hayo yapo kwa mujibu wa sheria zilizowekwa.
Tangu Novemba 14, mwaka jana Serikali ilipopitisha sheria mpya ya kulipa mikopo kwa wahitimu wa elimu ya juu kutoka asilimia nane hadi 15, kumekuwapo na malalamiko kutoka kwa wafanyakazi, ikiwamo pia kutoka Shirikisho la vyama vya wafanyakazi (Tucta) kuhusu makato hayo.
Tucta waliitaka Serikali kusitisha makato hayo na kurudia kiwango cha awali kinyume na hapo wataipeleka mahakamani.
Juzi, Bunge lilipokaa kama kamati kupitisha vifungu vya Bajeti ya Ofisi ya Rais-Menejimenti ya Utumishi wa Umma kwa mwaka 2017/18, Waziri Ndalichako alitolea ufafanuzi suala hilo baada ya Mbunge wa Kaliua (CUF), Magdalena Sakaya kuhoji uhalali wa Serikali kukata makato hayo.
Akijibu hoja hiyo, Prof Ndalichako alisema hakuna jambo ambalo Serikali inafanya kinyemela bila ya kufuata sheria.
Alisema utaratibu wa kuwakata waajiriwa waliokuwa wanufaika wa HESLB ulianza kwa marejesho ya Sh. 50,000 kwa mwezi lakini mwaka 2011 waziri mwenye dhamana akaanzisha utaratibu wa kukata asilimia nane ya mshahara kwa siku hizo.
“Utaratibu huu haukuwapo awali kwani walikuwa wanakatwa Sh 50,000 kwa mwezi na ilipofika mwaka 2011, waziri mwenye dhamana akaanzisha utaratibu kwa kuwakata asilimia nane ya mshahara anaopewa mwajiriwa na sasa utaratibu umeingizwa kwenye sheria na mwaka jana tukakubaliana na HESLB makato yawe asilimia 15,” alisema Profesa Ndalichako.
Alisema Serikali inafanya makato hayo kwa lengo la kuwawezesha watoto wengine wa kitanzania ambao hawana uwezo wa kujisomesha vyuo vikuu nao waweze kunufaika.
Wakati akichangi bajeti hiyo, Sakaya aliihoji Serikali kwanini wanawakata watumishi asilimia 15 kama malipo ya mkopo wa elimu ya juu kinyume na makubaliano.
“Makato hayo ni kinyume na makubaliano, naomba kauli ya Serikali kuwa kwanini wanawakata asilimia 15 badala ya asilimia nane kwa sababu hii asilimia ni nyingi sana ikilinganishwa hali ya uchumi wa sasa,”alisema Sakaya.
Alisema Serikali inapaswa kupunguza asilimia hiyo kwa sababu makato hayo yanawaumiza wafanyakazi kulinganisha na bei ya vyakula na hali ya maisha kuwa ngumu

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,266,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,565,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3260,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,329,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,345,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1365,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1280,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: NDALICHAKO ATETEA MAKATO YA VYUO VIKUU
NDALICHAKO ATETEA MAKATO YA VYUO VIKUU
https://1.bp.blogspot.com/-_EEp1ThunH8/WPsBlR2Cc_I/AAAAAAAABRo/_1IIw3a94jErNY98Y_cMcOfmGQWwarTpgCLcB/s400/GRADUATION.jpg
https://1.bp.blogspot.com/-_EEp1ThunH8/WPsBlR2Cc_I/AAAAAAAABRo/_1IIw3a94jErNY98Y_cMcOfmGQWwarTpgCLcB/s72-c/GRADUATION.jpg
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/04/ndalichako-atetea-makato-ya-vyuo-vikuu.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/04/ndalichako-atetea-makato-ya-vyuo-vikuu.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy