MAMBO 6 WANANCHI WALIYOFURAHIA ZAIDI KATIKA BAJETI YA SERIKALI 2017/18

SHARE:

Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt Philip Mpango leo Juni 8, 2017 amewasilisha bungeni makadirio ya matumizi ya serikali kwa mwaka wa fedha ...

Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt Philip Mpango leo Juni 8, 2017 amewasilisha bungeni makadirio ya matumizi ya serikali kwa mwaka wa fedha 2017/18 ambapo imeungwa mkono na wabunge wengi huku wakisema kuwa itasaidia kuinua uchumi wa nchi.
Katika bajeti iliyowasilishwa leo, ni jumla ya Tsh trilioni 31.7 ambapo kati ya fedha hizo Tsh 19.9 ni fedha za ndani ambazo ni sawa na asilimia 63 ya fedha zote, huku fedha nyingine zikitarajiwa kutoka kwa washirika wa maendeleo pamoja na mikopo.
Katika bajeti hiyo, baadhi ya mambo yameshangiliwa sana na wabunge pamoja na wananchi kupitia mitandao ya kijamii. Hapa chini ni baadhi ya mambo hayo.
Serikali imepiga marufuku usafirishaji wa madini nje ya nchi yakitokea moja kwa moja kwenye migodi. Akisoma makadirio hayo ya mwaka wa fedha, Waziri Mpango alisema kuwa vitawekwa vituo maalum vyakuhakiki madini kabla ya kusafirishwa kwenda nje ya nchi. Hii itaisaidia serikali kupata thamani halisi ya madini hayo na kuweza kukusanya mapato stahiki.
Kingine kilichoshangiliwa sana ni kauli ya waziri wa fedha kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) kuhusu kuwaonea walipakodi.
Akisoma bajeti hiyo, Waziri wa Fedha, Philip Mpango amwewaonya watumishi wa TRA kuacha mara moja tabia ya kuwabambikia kodi, kuwanyanayasa, au kuwakadiria kiwango cha juu walipakodi na mwisho wa siku wakashindwa kulipa kodi hiyo.
Jambo hili ambalo lilikuwa limepigiwa kelele sana na vyama vya upinzani leo limewafurahisha wengi kufuatia kauli hiyo ya serikali ambapo waziri mwenye dhamana alisema kuwa, mtumishi wa TRA atakayethibitika kufanya hivyo atachukuliwa hatua za kisheria.
Hapa sasa serikali iliwagusa wamiliki wa magari ilipoamua kufuta ada ya mwaka ya magari (Annual Motor Vehicle Licence Fee) iliyokuwa ikilipwa na kila mmiliki wa gari kwa mwaka. Ada hii ilitakiwa kulipwa bila kujali kama gari linafanya kazi au limeegeshwa sababu ni libovu.
Serikali imetangaza kufuta ada hiyo ambapo sasa italipwa mara moja tu pale gari litakapokuwa likisajiliwa na baada ya hapo italipwa kupitia kwenye mafuta ambapo kama gari halitotumika inamaana hautalipia kwa sababu hautaliwekea mafuta, tofauti na ilivyokuwa awali.
Aidha, jambo lingine lililoungwa mkono na kufurahiwa na wengi ni uamuzi wa serikali kufuta kodi ya usafirishaji (Transit) kwa magari yaliyokuwa yakisafirisha mizigo kwenda maeneo mbalimbali nchi na nje ya nchi.
Baadhi ya waliopata nafasi ya kutolea maoni jambo hili wamesema kuwa, kwa sasa serikali itaweza kuvutia wafanyabiashara wengi kutumia bandari zetu kutokana na kuondolewa kwa kodi hiyo ambayo ilikuwa ikilalamikiwa sana na wafanyabiashara na hata kupelekea baadhi ya kusitisha kupitisha mizigo yao kwenda bandari ya Dar es Salaam.
Seikali imetangaza kufuta ushuru wa mazao kwa wakulima ambao watakuwa wakisafirisha kutoka halmashauri moja kwenda nyingine kama mazao yao yatakuwa na uzito chini ya tani moja.
Aidha, katika ushuru wa asilimia 5 uliokuwa ukitozwa na halamshauri katika msoko mbalimbali nchini, serikali impenguza hadi asilimia 3 kwa mazao ya biashara na asilimia 2 kwa mazao ya chakula.
Katika kuhakikisha inavutia wawekezaji nchini, serikali imesamehe kodi ya ongezeko la dhamani (VAT) kwenye bidhaa za mtaji ili kupunguza gharama za kuagiza mashine na kuvutia uwekezaji sekta ya viwanda.
Katika msamaha huo, endapo mwekezaji kutoka nje wa ndani ya nchi ataagiza mashine kwa ajili ya kufungua kiwanda, hatolipia VAT ikiwa ni mkakati wa serikali kuvutia wawekezaji na kuifikia Tanzania ya viwanda.
Baada ya waziri mwenye dhamana kuwasilisha bajeti hiyo, wabunge wanatarajiw akuanza mjadala Juni 12 mwaka huu kuhus mapendekezo au maboresho waliyonayo katika bajeti hiyo.

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,260,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,560,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3226,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,328,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,341,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1346,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1273,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: MAMBO 6 WANANCHI WALIYOFURAHIA ZAIDI KATIKA BAJETI YA SERIKALI 2017/18
MAMBO 6 WANANCHI WALIYOFURAHIA ZAIDI KATIKA BAJETI YA SERIKALI 2017/18
https://3.bp.blogspot.com/-ySC5aGXL1s8/WTpAsMtJyFI/AAAAAAAAcSE/wS9btHN51GEDWQZc8l3gyNUe74PFqPHyACLcB/s1600/xDBzoNzBXYAEr9ih-750x375.jpg.pagespeed.ic.AAM6VVCDFF.webp
https://3.bp.blogspot.com/-ySC5aGXL1s8/WTpAsMtJyFI/AAAAAAAAcSE/wS9btHN51GEDWQZc8l3gyNUe74PFqPHyACLcB/s72-c/xDBzoNzBXYAEr9ih-750x375.jpg.pagespeed.ic.AAM6VVCDFF.webp
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/06/mambo-6-wananchi-waliyofurahia-zaidi.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/06/mambo-6-wananchi-waliyofurahia-zaidi.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy