YASEMWAYO MITANDAONI KUHUSU WANAFUNZI WENYE MIMBA KUTORUDI SHULENI

SHARE:

Wananchi wameipokea kwa namna mbalimbali kauli ya Rais Magufuli aliyoitoa jana kuhusu watoto wa kike wanaopata mimba wakiwa shule ambapo ...

Wananchi wameipokea kwa namna mbalimbali kauli ya Rais Magufuli aliyoitoa jana kuhusu watoto wa kike wanaopata mimba wakiwa shule ambapo alisema, chini ya utawala wake, hakuna mwanafunzi atakayerudi shule baada ya kujifungua.
Rais Magufuli aliitoa kauli hiyo alipokuwa akihutubia wananchi wa Bagamoyo baada ya kuwepo kwa watu mbalimbali hasa asasi za kirai na wanaharakati wa haki za wanawake wakitaka watoto wa kike waruhusiwe kurejea shule baada ya kujifungua.
Wanaharakati hao wamesema kuwa idadi ya wanafunzi wanaopata mimba ni kubwa sana hivyo kusema wasirejee shule ni kuendeleza kutengeneza jamii yenye wanawake ambao hawana elimu na hivyo kuzidi kufanya harakati za kufikia 50 kwa 50 kati ya wanaume na wanawake kuwa ngumu.
Kwa upande wake Rais Magufuli alisema, serikali yake haiwezi kutoa fedha kwa ajili ya kuwasomesha, wakapate mimba alafu isomeshe wazazi. Lakini pia alisema ukiwaruhusu warudi shule, itapelekea wanafunzi wengi kujiingiza katika vitendo vya ngono na kubeba ujauzito kwa sababu wanajua watarudi shule.
Mvutano baina ya pande hizo mbili umeendele kwenye mitandao ya kijamii pamoja na vijiwe vya kupiga soga kila mmoja akivutia upande wake. Hapa chini ni maoni ya baadhi tu ya watumiaji wa mitandao ya kijamii wakisema mawazo yao;
Takwimu za mimba za utotoni zimepanda kutoka 24% - 27% mwaka Jana.Kila mwaka wasichana 30 kati ya 100 wanaacha shule sababu ya mimba (TDHS)
Lazima tujenge jamii yenye maadili bora kuanzia watoto mpaka wazee.Binti akipata mimba wakati bado anasoma hatakiwi kurudi shule,thats it
My TL is depressing i can't believe TZ kuna misogyny kiasi hichi! Statements zinzaoongelewa kuhusu watoto wa kike utashangaa. Tumerudi nyuma
Maamuzi haya yataathiri zaidi wasichana wanaotoka kwenye familia maskini,ambao ndio wengi.Very saddened by this statement 
3,400+ girls dropped out of school in Tanzania last year because of pregnancy. Boys, zero. And we don't see anything wrong with this.

Elimu haibaguwi
Rashida wala Rashidi
Pili wala Zitto
Mzazi wala mjamzito
Elimu ni utu
Wa kila Mtu
Ni ubinadamu
Wa MwanaWaAdamu
Ukimpa mwnfunz mimba jela miaka 30 mama anafukuzwa shule baba yuko jela mtoto huyu nae itakuwa ngumu pia kuepuka mimba ya utotoni# mzunguko
Kila mtu Ana haki ya kupata elimu na kila raia Ana haki ya kujielimisha Kwa kadiri ya uwezo wake katika nyanja achaguayo- Katiba JMT 11(2)
Ni marufuku mtu yeyote au mamlaka yeyote kubagua mtu mwengine chini ya sheria yeyote au katika utendaji wowote wa dola- Katiba JMT 13(4)(5)
Tunavyolazimisha kuwahukumu wanafunzi kwa kubeba ujauzito utadhani watoto wa kike wanaenda kuzinunua mbegu za kiume supermarket.




COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,253,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,559,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3215,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,328,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,341,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1344,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1269,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: YASEMWAYO MITANDAONI KUHUSU WANAFUNZI WENYE MIMBA KUTORUDI SHULENI
YASEMWAYO MITANDAONI KUHUSU WANAFUNZI WENYE MIMBA KUTORUDI SHULENI
https://4.bp.blogspot.com/-9ay07Ys1psY/WU4Ki2HwoNI/AAAAAAAAcgQ/J88u9hA5Tt0vD0FNaQL8-nwpnr8Rb16pQCLcBGAs/s1600/fcbok.jpg
https://4.bp.blogspot.com/-9ay07Ys1psY/WU4Ki2HwoNI/AAAAAAAAcgQ/J88u9hA5Tt0vD0FNaQL8-nwpnr8Rb16pQCLcBGAs/s72-c/fcbok.jpg
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/06/yasemwayo-mitandaoni-kuhusu-wanafunzi.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/06/yasemwayo-mitandaoni-kuhusu-wanafunzi.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy