MAJIBU YA SERIKALI KUHUSU HOJA YA KUSHIKILIWA WA NDEGE YAKE CANADA

SHARE:

Serikali imesema kuwa ni kweli kwamba kuna mgogoro katika ununuzi wa ndege mpya ya tatu ya serikali aina ya Bombardier Q400 Dash 8 Nextge...

Serikali imesema kuwa ni kweli kwamba kuna mgogoro katika ununuzi wa ndege mpya ya tatu ya serikali aina ya Bombardier Q400 Dash 8 Nextgen nchini Canada na kwamba taratibu za kidiplomasia na kisheria zimeanza kuchukuliwa kumaliza mgogoro huo.
Aidha, imeelezwa kuwa, mgogoro katika utengenezaji wa ndege hiyo umesababishwa na wanasiasa na watu wasioitakia mema Tanzania ambao wanataka ishindwe kuwaletea wananchi maendeleo.
“Ununuzi wa ndege ya 3 ya Bombadier umeingiliwa na mgogoro uliotengenezwa na wanasiasa na watu wasioitakia mema Tanzania, Wanasiasa waliotengeneza mgogoro huo wanahujumu maendeleo ya nchi na usalama wa raia.”
Hayo yote yamesemwa leo na Kaimu Mkurugenzi Mkuu Idara ya Habari, Zamaradi Kawawa ambapo aliwatoa wananchi hofu kwa kusema kuwa ndege hiyo itawasili nchini na kwamba waiamini serikali yao.
Kawawa amelazimika kutoa ufafanuzi huo kufuatia taarifa iliyotolewa jana na  Mwanasheria Mkuu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Tundu Lissu kuwa ndege hiyo imekamatwa nchini Canada.
Katika taarifa yake, Lissu ambaye ni Mbunge wa Singida Mashariki alisema wadeni wa taifa wameishikilia ndege hiyo iliyokuwa iwasili nchini Tanzania mwezi Julai. Lissu alisema Waziri wa Mambo ya Nje, Balozi Mahiga alikwenda Canada kujaribu kuzungumza na wadeni hao ili waiachie ndege hiyo.
Zaidi, Lissu alihoji kuwa serikali inaficha taarifa hizo kwa faida ya nani kwani Waziri wa Ujenzi, Prof. Mbarawa alipoulizwa na Mbunge wa Kigoma Mjini kuhusu kuchelewa kwa ndege hiyo alisema kuna taratibu hazijakamilika lakini itakuja. Alipotakiwa kusema ni taratibu gani hazijakamilika, Waziri Mbarawa hakujibu.
Kawawa akipangua taarifa hizo alisema “Ndege ya 3 ya Bombadier ipo na inakuja kwahiyo wananchi waiamini Serikali yao, ila serikali imesikitishwa na ushiriki wa wanasiasa na baadhi ya watu kuhujumu maendeleo ya nchi. Watanzania tuwe wazalendo kulinda, kutetea na kukabiliana na hujuma zozote zinazorudisha nyuma maendeleo ya Nchi. Tuunge mkono jitihada za Rais Magufuli  katika kuleta maendeleo bila kujali itikadi ya chama, kabila au dini.”
Tanzania inapanga kununua ndege aina ya Boeing 787 Dash 8 Dreamliner yenye uwezo wa kuchukua abiria 262 ambayo inatarajiwa kuwasili nchini humo Juni 2018.
Ndege nyingine ambazo Tanzania itazinunua ni ndege moja aina Bombardier Q400 Dash 8 NextGen ambayo ndiyo yenye mgogoro, ndege 2 aina ya Bombardier CS300 zenye uwezo wa kuchukua kati ya abiria 137 na 150 na zinazotarajiwa kuwasili nchini kati ya Mei na Juni, 2018.

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,266,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,565,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3251,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,329,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,345,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1359,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1278,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: MAJIBU YA SERIKALI KUHUSU HOJA YA KUSHIKILIWA WA NDEGE YAKE CANADA
MAJIBU YA SERIKALI KUHUSU HOJA YA KUSHIKILIWA WA NDEGE YAKE CANADA
https://2.bp.blogspot.com/-B2xE-e23aLk/WZg3l8C2BxI/AAAAAAAAdyo/1E2QX7_n7Vslio662E35repUk0M3PgrDwCLcBGAs/s1600/x2-2-750x375.jpg.pagespeed.ic.vMkoEvrXPk.webp
https://2.bp.blogspot.com/-B2xE-e23aLk/WZg3l8C2BxI/AAAAAAAAdyo/1E2QX7_n7Vslio662E35repUk0M3PgrDwCLcBGAs/s72-c/x2-2-750x375.jpg.pagespeed.ic.vMkoEvrXPk.webp
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/08/majibu-ya-serikali-kuhusu-hoja-ya.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/08/majibu-ya-serikali-kuhusu-hoja-ya.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy