ZITTO ADAIWA KUIHUJUMU NDEGE MPYA SERIKALI NCHINI CANADA

SHARE:

Mbunge wa Kigoma Mjini, Zitto Kabwe amekanusha vikali taarifa zinazosambazwa kwamba ameshiriki katika kuhakikisha ndege mpya ya serikali ...

Mbunge wa Kigoma Mjini, Zitto Kabwe amekanusha vikali taarifa zinazosambazwa kwamba ameshiriki katika kuhakikisha ndege mpya ya serikali iliyonunuliwa nchini Canada inashikiliwa kufuatia deni ambalo serikali inadaiwa.
Katika taarifa aliyochapisha kwenye ukurasa wake wa Facebook, Zitto amesema kwamba madai hayo nitakata zinazotengenezwa na wapika propganda.
“Mimi binafsi filosofia yangu ni rahisi Sana ‘My Country, Right or Wrong’. Maneno yanayosambazwa kuwa nimeshiriki kuwezesha ndege ya Bombardier iliyonunuliwa na Serikali kwa niaba ya ATCL kukamatwa huko Canada ni takataka tu zinazosambazwa na wapika propaganda.
Zitto ambaye ni Kiongozi Mkuu wa ACT-Wazalendo alisema kwamba, suala la ndege ya serikali kuzuiwa Canada lisifanywe ni la ushabiki kama ushabiki wa mpira. Ni suala la Nchi hili na mjadala wake uwe na hadhi hiyo. Kitendo cha Msemaji wa Serikali kulaumu wanasiasa kwa jambo la kisheria kama hili ni utoto. Hakuna mwanasiasa anayeweza kushirikiana na kampuni za kigeni kuhujumu nchi.
Alisema wao kaka vyama vya upinzani ambavyo vipo nje ya serikali wajibu wao ni kuhoji jambo lolo na pia ni haki yao kupata taarifa zozote kutoka mahala popote zitakazosaidia kuisimamia Serikali.
“Wajibu wa Serikali ni kujibu hoja zinazoibuliwa. Majibu ya Msemaji wa Serikali yanataka kuligeuza suala hili kuwa la kisiasa na watu wameangukia kwenye ushabiki huo. Hili ni suala la kisheria na suala la nchi ambayo sisi wote tuna maslahi ya kuona inakwenda mbele,” alisema Zitto.
Kuhusu ndege ya serikali kuzuiliwa kutokana na deni inalodaiwa, Zitto alisema, nchi kudaiwa sio dhambi. Hata mataifa makubwa duniani yanadaiwa. Watu binafsi tunadaiwa sembuse Serikali? Mimi ninadaiwa madeni ya uchaguzi mpaka sasa na wengine wamenipeleka mahakamani. Sio dhambi kudaiwa. Muhimu ni 1) Deni limetokana na nini? Ni maamuzi mabovu ya kisiasa? 2) unalipa deni hilo au kuweka mikakati ya kulipa?
Serikali yetu inafahamu kuwa nchi yetu ina madeni mengi na miongoni mwa madeni hayo yameshaamuliwa na mahakama. Kinachopaswa ni kuwa na maarifa ya kupita ili kuzuia mali zetu nje kuzuiwa kama ilivyo kwa ndege hii. Serikali iwe wazi kuhusu suala hili la ndege. Je! Ile ya Boeing (Terrible Teen) ipo salama? Madeni mengine yenye amri ya mahakama ni yepi? Kwanini Serikali inasubiri kuhojiwa ndio itoe taarifa? aliandika Zitto Kabwe.
Zitto ameitaka serikali kuelezea nini kimetokea na iachane na tabia ya kutafuta mchawi kwamba wanasiasa ndio waliosababisha ndege hiyo kuzuiwa.
Kwa mujibu wa Tundu Lissu, ndege hiyo imezuiliwa nchini Canada na Kampuni ya Stirling Civil Engineering Ltd inayoidai serikali USD 38.7 milioni (Tsh 87 bilioni). Ndege hiyo mpya ya serikali ina thamani ya Tsh 70.4 bilioni.

COMMENTS

JIUNGE NA ZOTEKALI BLOG
Katika FACEBOOK, TWITTER, INSTAGRAM ili kupata habari zetu kirahisi install app ya ZOTEKALI BLOG HAPA
HTML tutorial

Name

Advertise,33,Afya,72,Beauty,2,Entertaiment,1155,Entertainment,260,Events,4,Fashion,5,Gospel,1,Gossip,11,Hash kinywele,1,Hemed Phd,1,Hemedy Phd,1,Historia,3,Hot kiss,1,Idris Sultan,2,Instagram,1,Interview Questions & Answers,1,Irene,1,Itir Esen,1,Jacqueline Wolper,2,Janet Jackson,1,Jay Maiko,1,Jay Malley,1,Jay z,1,Jaydee,1,Jaygga,1,JB,1,Jishindie,1,Joh Makini,1,Judith Wambura,1,Juma Nature,1,Justin Bieber,1,Jux,1,Kajala Masanja,1,Kala Jeremah,1,Kanye West,2,Kathy Griffin,1,Katuni,18,Kevin Hart,1,Khalighraph Jones,1,Kilimo,7,Kim Kardashian,2,Kimataifa,560,Kiss by Wema,1,Kitaifa,3227,Kukosa Choo,1,Kylie Jenner,1,Lady Jaydee,3,Lee Su Jin,1,Lifestyle,87,Lil Wayne,1,Lulu Diva,3,Mad Ice,1,Madee,2,Magazeti,328,Mahusiano,7,Mai,1,Maimartha Jesse,1,Makala,383,Makomando,1,Malaika,1,Manji,1,Mapenzi,20,Mapishi,2,Mashairi,4,Masogange,1,Mastaa,29,Matonya,1,Matukio,77,Mau Fundi,1,Mc Pilipili,1,mitindo,2,mjamzito,1,Monah,1,Mp3,113,Mr. T Touch,2,Msami,2,Music,341,Mwana FA,1,mwanamke,1,Nafasi za kazi,67,Nahreel,1,Nas B,1,Nash Mc,1,Nay Wa Mitego,6,Nedy Music,2,News,1,Ney Wa Mitego,1,nguvu za kiume,1,Ngwea,1,Nicki Minaj,2,Nikki Wa Pili,1,Nuh Mziwanda,3,nyama ya nguruwe,1,nyusi,1,Ochu,1,Off Shouder Ball Flora Top,1,Ommy Dimpoz,2,Omotola Jalade,1,P The Mc,3,Picha,656,Puff Daddy,1,Q Boy Msafi,3,Quick Rock,1,Quick Rocka,2,Rapper wa Marekani,1,Rayvan,1,Rayvanny,2,Rihanna,2,Rockstar 4000,1,Roma,1,Rummy,1,RunTown,1,Saida Karoli,1,Sauti Sol,1,Selena Gomez,1,Seline,1,Serena Williams,1,Shamfa Ford,1,Shetta,1,Shilole,4,Shishi,1,show kali,1,Siasa,1349,Simba SC,1,Simulizi,1,Smartphone,1,Sports,1273,Stamina,1,Stori kubwa,6,Tangazo,1,Technology,32,Tip Top Connection,1,Tiwa savage,1,Tom Ford,1,Travis Scott,1,Tunda,1,Uchaguzi kenya,1,Uchebe,2,Ucheshi,22,Udaku,49,Umbea,55,Urembo,12,Ushauri,1,Uyee,1,Vera Sidika,2,Video,137,Videos,19,Vitu Amazing,2,VPL,1,Vyakula,1,Wakali Kwanza,1,Wanawake,1,WCB,1,Wema sepetu,8,Witness,1,Wizkid,2,Yamoto Band,1,Young Dee,4,Young Killer,1,Z Anto,1,Zarinah Hassan,1,Zasta,1,Zote kali Tv,131,Zuwena Mohamed,1,
ltr
item
Zotekali Blog: ZITTO ADAIWA KUIHUJUMU NDEGE MPYA SERIKALI NCHINI CANADA
ZITTO ADAIWA KUIHUJUMU NDEGE MPYA SERIKALI NCHINI CANADA
https://4.bp.blogspot.com/-5-2Z9j-y7XU/WZmVKVkhpRI/AAAAAAAAd1Q/LWyBfsZLTpUNHKhrQc3Kaxw6M2wvzJ08wCLcBGAs/s1600/ZITTO.jpg
https://4.bp.blogspot.com/-5-2Z9j-y7XU/WZmVKVkhpRI/AAAAAAAAd1Q/LWyBfsZLTpUNHKhrQc3Kaxw6M2wvzJ08wCLcBGAs/s72-c/ZITTO.jpg
Zotekali Blog
http://www.zotekali.com/2017/08/zitto-adaiwa-kuihujumu-ndege-mpya.html
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/
http://www.zotekali.com/2017/08/zitto-adaiwa-kuihujumu-ndege-mpya.html
true
373551996072538542
UTF-8
Loaded All Posts Not found any posts VIEW ALL Readmore Reply Cancel reply Delete By Home PAGES POSTS View All RECOMMENDED FOR YOU LABEL ARCHIVE SEARCH ALL POSTS Not found any post match with your request Back Home Sunday Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday Saturday Sun Mon Tue Wed Thu Fri Sat January February March April May June July August September October November December Jan Feb Mar Apr May Jun Jul Aug Sep Oct Nov Dec just now 1 minute ago $$1$$ minutes ago 1 hour ago $$1$$ hours ago Yesterday $$1$$ days ago $$1$$ weeks ago more than 5 weeks ago Followers Follow THIS CONTENT IS PREMIUM Please share to unlock Copy All Code Select All Code All codes were copied to your clipboard Can not copy the codes / texts, please press [CTRL]+[C] (or CMD+C with Mac) to copy